ટોચના સમાચાર

વેપાર મંડળના ઉપક્રમે બરદહિયાના શેરી વેપારીઓની વાત

શતાબ્દીનો અવાજ
સંત કબીર નગર. જિલ્લાના ઐતિહાસિક બરદહિયા બજારમાં ટ્રેક પર દુકાન બનાવવાના મામલે અખિલ ભારતીય ઉદ્યોગ વેપાર મંડળના જિલ્લા પ્રમુખ અને મ્યુનિસિપલ ટ્રેક ટ્રેડર્સ કમિટીના અધિકારી શ્રવણ અગ્રહરીની પહેલથી મામલો ઉકેલાયો છે. એડીએમ મનોજ કુમાર સિંહે શેરીના વેપારીઓ માટે રોડ માર્કિંગ કરીને સ્ટ્રીપ બનાવવાની વાત કરી હતી. જેની અંદર વેપારીઓ રોડના કિનારે પોતાનો ધંધો કરશે. આ દરમિયાન બરદહિયા બજારમાં આરોગ્યપ્રદ વાતાવરણ બનાવવા અંગે પણ વિસ્તૃત ચર્ચા કરવામાં આવી હતી.

બરદહિયા બજારના વેપારીઓની સમસ્યા સંદર્ભે અધિક જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટ મનોજકુમાર સિંઘ અને નગરપાલિકા ખલીલાબાદના વહીવટી અધિકારીઓએ અધિક જિલ્લા મેજિસ્ટ્રેટની કચેરીમાં બેઠક યોજી સમસ્યાના નિરાકરણ માટે વ્યાપક ચર્ચા કરી હતી. આ બેઠકમાં બરદહિયા માર્કેટમાં વેપારીઓને થતી હેરાનગતિ બંધ કરવા અને શેરીઓમાં દુકાનો ઉભી કરવા બાબતે ધોરણો નક્કી કરવા અંગે વ્યાપક ચર્ચા કરવામાં આવી હતી.
પ્રથમ તબક્કામાં મુખ્ય માર્ગ પર સફેદ પટ્ટો બનાવવાની સહમતિ સધાઈ હતી. આ સાથે અખિલ ભારતીય ઉદ્યોગ વેપાર મંડળે માંગણી કરી હતી કે બરદહિયા બજારના વેપારીઓ માટે માર્કેટ બનાવવા માટે પાલિકા દ્વારા અલગથી જગ્યા ફાળવવામાં આવે અને આ માટે તાત્કાલિક જગ્યાની ઓળખ કરવામાં આવે.

બજારમાં તૈયાર વસ્ત્રો અને હોઝિયરીના માલસામાનના આંતર-પ્રાંતીય વેપારને ધ્યાનમાં રાખીને અને જિલ્લામાં વન ડિસ્ટ્રિક્ટ વન પ્રોડક્ટમાં હોઝિયરી માલ અને તૈયાર વસ્ત્રોના સમાવેશને ધ્યાનમાં રાખીને વ્યવસાય પૂરો પાડવાનું આયોજન કરવા વિનંતી કરવામાં આવી હતી. આ ધંધાના પ્રમોશન માટે વેપારીઓને સવલતો.વ્યવસાયને પ્રોત્સાહન આપી શકાય. આનો સ્વીકાર કરીને સંબંધિત અધિકારીઓએ આ અંગે સર્વગ્રાહી યોજના બનાવવા સંમતિ આપી હતી અને સંસ્થાને ખાતરી આપી હતી કે આ દિશામાં ટૂંક સમયમાં પ્રયાસો શરૂ કરવામાં આવશે અને વેપારીઓને વેપાર કરવા માટે તંદુરસ્ત વાતાવરણ પૂરું પાડવામાં આવશે.

આ દરમિયાન પ્રદેશ ઉપાધ્યક્ષ અમિત જૈન, જિલ્લા મહાસચિવ વિનીત ચઢ્ઢા, પેશકર અહેમદ, શહેર પ્રમુખ મહમૂદ અહેમદ, વિકાસ ગુપ્તા, દેવેશ ચઢ્ઢા, શિવકુમાર યાદવ, આકાશ જયસ્વાલ, સૂર્યભાન સિંહ શ્રીનેત અને અન્ય હાજર રહ્યા હતા. 🔊 સમાચાર સાંભળો.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button